tuxpaint - en to is translation catalogue (428 entries)

note: Response to Black (0, 0, 0) color selected
en: Black!
is: Svart!

note: Response to Dark grey (128, 128, 128) color selected
en: Dark grey! Some people spell it “dark gray”.
is: Dökkgrátt!

note: Response to Light grey (192, 192, 192) color selected
en: Light grey! Some people spell it “light gray”.
is: Ljósgrátt!

note: Response to White (255, 255, 255) color selected
en: White!
is: Hvítt!

note: Response to Red (255, 0, 0) color selected
en: Red!
is: Rautt!

note: Response to Orange (255, 128, 0) color selected
en: Orange!
is: Appelsínugult!

note: Response to Yellow (255, 255, 0) color selected
en: Yellow!
is: Gult!

note: Response to Light green (160, 228, 128) color selected
en: Light green!
is: Ljósgrænt!

note: Response to Dark green (33, 148, 70) color selected
en: Dark green!
is: Dökkgrænt!

note: Response to "Sky" blue (138, 168, 205) color selected
en: Sky blue!
is: Himinblátt

note: Response to Blue (50, 100, 255) color selected
en: Blue!
is: Blátt!

note: Response to Lavender (186, 157, 255) color selected
en: Lavender!
is: Lillablátt!

note: Response to Purple (128, 0, 128) color selected
en: Purple!
is: Fjólublátt!

note: Response to Pink (255, 165, 211) color selected
en: Pink!
is: Bleikt!

note: Response to Brown (128, 80, 0) color selected
en: Brown!
is: Brúnt!

note: Response to Tan (226, 189, 166) color selected
en: Tan!
is: Ljósbrúnt!

note: Response to Beige (247, 228, 219) color selected
en: Beige!
is: Fölbrúnt!

note: uncommon punctuation (e.g., '@', '#', '*', etc.)
en: `%_@$~#{<(^&*
is: €`%_@$~#{<(^&*

note: If neccessary, translate any of following strings using at least two locale specific characters required to render your language. Then, the scores for those fonts having such characters will increase. You can use two different weight for scoring, 1 or 9, according to the importance.
en: <1>spare-1a
is: aa

en: <1>spare-1b
is: AA

en: <9>spare-9a
is: ðéíóúþæö

en: <9>spare-9b
is: ÐÉÍÓÚÞÆÖ

en: Solid
is: Einlitt

en: Brush
is: Pensill

en: Linear
is: Línulegt

en: Radial
is: Frá miðju

en: Shaped
is: Formað

en: Click to fill an area with a solid color.
is: Smelltu til að fylla svæðið með lit.

en: Click and drag to fill an area by hand, using a brush.
is: Smelltu og dragðu til að fylla svæðið handvirkt með pensli.

en: Click and drag to fill an area with a linear gradient (from the chosen color to transparent).
is: Smelltu og dragðu músina til að fylla svæði með línulegum litstigli (deyfist úr völdum lit yfir í gegnsætt).

en: Click to fill an area with a radial gradient (from the chosen color to transparent).
is: Smelltu til að fylla svæði með hringlaga litstigli (deyfist úr völdum lit yfir í gegnsætt).

en: Click to fill an area with a shaped gradient (from the chosen color to transparent).
is: Smelltu til að fylla svæði með formuðum litstigli (deyfist úr völdum lit yfir í gegnsætt).

note: Congratulations #1
en: Great!
is: Frábært!

note: Congratulations #2
en: Cool!
is: Flott!

note: Congratulations #3
en: Keep it up!
is: Haltu þessu áfram!

note: Congratulations #4
en: Good job!
is: Vel gert!

note: Input Method: English mode
en: English
is: Enska

note: Input Method: Thai mode
en: Thai
is: Tælenska

note: Input Method: Traditional Chinese mode
en: ZH_TW
is: ZH_TW kínverska

note: Add menu items
en: About Tux Paint
is: Um Tux Paint

en: Hide Tux Paint
is: Fela Tux Paint

en: Hide Others
is: Fela annað

en: Show All
is: Sýna allt

en: Quit Tux Paint
is: Hætta í Tux Paint

note: Put menu into the menubar
en: Window
is: Gluggi

note: "Minimize" item
en: Minimize
is: Lágmarka

en: A drawing program for children
is: Teikniforrit fyrir krakka

en: Tux Paint is a free, award-winning drawing program for children ages 3 to 12. Tux Paint is used in schools around the world as a computer literacy drawing activity. It combines an easy-to-use interface, fun sound effects, and an encouraging cartoon mascot who guides children as they use the program.
is: Tux Paint er frjálst, margverðlaunað teikniforrit fyrir börn á aldrinum 3 til 12 ára. Tux Paint er notað í skólum um víða veröld sem tölvutengd sköpunarupplifun. Það sameinar einfalt og auðlært viðmót, skemmtilegar hljóðbrellur og uppörvandi teiknimyndafígúru sem leiðbeinir börnunum við notkun hugbúnaðarins.

en: Kids are presented with a blank canvas and a variety of drawing tools to help them be creative.
is: Krakkarnir byrja með auðan myndflöt og ýmis verkfæri sem hvetja þau til sköpunar.

en: The Paint Brush tool lets you draw freehand, using various brushes and colors
is: Penslatólið gerir kleift að teikna fríhendismyndir með ýmsum penslum og litum

en: The Stamp tool is like a set of rubber stamps or stickers
is: Stilmplatólið er eins og heilt sett af gúmmístimplum eða límmiðum

en: Stamps may be rotated before being applied to the canvas.
is: Stimplum er hægt að snúa áður en þeir eru settir á myndflötinn.

en: A quick start guide has been added.
is: Nýjar flýtileiðbeiningar hafa verið útbúnar.

en: Tux Paint's Paint and Line tools now support brushes that rotate based on the angle of the stroke. This new rotation feature, as well as the older directional and animated brush features, are now visually indicated by the brush shape selector. Additionally, the Fill tool now offers a freehand painting mode for interactively coloring within a confined area.
is: Málunar og línuverkfæri Tux Paint styðja núna pensla sem snúast eftir horni strokunnar. Þessi nýi snúningseiginleiki, auk eldri stefnuvirkra og hreyfingareiginleika, birtist núna sjónrænt í pensilveljaranum. Að auki býður fylliverkfærið núna upp á fríhendismálun til að lita gagnvirkt innan afmarkaðra svæða.

note: Square shape tool (4 equally-lengthed sides at right angles)
en: Square
is: Ferningur

note: Rectangle shape tool (4 sides at right angles)
en: Rectangle
is: Rétthyrningur

note: Circle shape tool (X radius and Y radius are the same)
en: Circle
is: Hringur

note: Ellipse shape tool (X radius and Y radius may differ)
en: Ellipse
is: Sporbaugur

note: Triangle shape tool (3 sides)
en: Triangle
is: Þríhyrningur

note: Pentagon shape tool (5 sides)
en: Pentagon
is: Fimmhyrningur

note: Hexagon shape tool (6 sides)
en: Hexagon
is: Sexhyrningur

note: Heptagon (aka septagon) shape tool (7 sides)
en: Heptagon
is: Sjöhyrningur

note: Octagon shape tool (8 sides)
en: Octagon
is: Átthyrningur

note: Rhombus shape tool (4 sides, not at right angles)
en: Rhombus
is: Tígull

note: Triangle star (3 points star) Rhombus star (4 points star) Pentagon star (5 points star)
en: Star
is: Stjarna

note: Description of a square
en: A square is a rectangle with four equal sides.
is: Ferningur er rétthyrningur með fjórar jafnlangar hliðar.

note: Description of a rectangle
en: A rectangle has four sides and four right angles.
is: Rétthyrningur hefur fjórar hliðar og öll horn hornrétt.

note: Description of a circle
en: A circle is a curve where all points have the same distance from the center.
is: Hringur er ferill þar sem allir punktar eru í sömu fjarlægð frá miðju.

note: Description of an ellipse
en: An ellipse is a stretched circle.
is: Sporbaugur er teygður hringur

note: Description of a triangle
en: A triangle has three sides.
is: Þríhyrningur hefur þrjár hliðar.

note: Description of a pentagon
en: A pentagon has five sides.
is: Fimmhyrningur hefur fimm hliðar.

note: Description of a hexagon
en: A hexagon has six sides.
is: Sexhyrningur hefur sex hliðar.

note: Description of a heptagon
en: A heptagon has seven sides.
is: Sjöhyrningur hefur sjö hliðar.

note: Description of an octagon
en: An octagon has eight equal sides.
is: Átthyrningur hefur átta hliðar.

note: Description of a rhombus
en: A rhombus has four equal sides, and opposite sides are parallel.
is: Tígull hefur fjórar jafnlangar hliðar, og andstæðar hliðar eru samsíða.

note: Description of triangle star (3 points star)
en: A star with 3 points.
is: Stjarna með 3 arma.

note: Description of rhombus star (4 points star)
en: A star with 4 points.
is: Stjarna með 4 arma.

note: Description of pentagon star (5 points star)
en: A star with 5 points.
is: Stjarna með 5 arma.

en: Pick a shape. Click to start drawing, drag, and let go when it is the size and shape you want. Move around to rotate it, and click again to draw it.
is: Veldu form. Smelltu til að byrja að teikna, dragðu músina til, slepptu þegar það er af réttri stærð og lögun. Hreyfðu til að snúa forminu, og smelltu aftur til að teikna það.

en: Pick a shape. Click to start drawing, drag, and let go when it is the size and shape you want.
is: Veldu form. Smelltu til að byrja að teikna, dragðu músina til, slepptu þegar það er af réttri stærð og lögun.

en: Draw shapes from the center.
is: Teikna form frá miðju.

en: Draw shapes from a corner.
is: Teikna form frá horni.

note: Title of tool selector (buttons down the left)
en: Tools
is: Áhöld

note: Title of color palette (buttons across the bottom)
en: Colors
is: Litir

note: Title of brush selector (buttons down the right for paint and line tools)
en: Brushes
is: Penslar

note: Title of eraser selector (buttons down the right for eraser tool)
en: Erasers
is: Strokleður

note: Title of stamp selector (buttons down the right for stamps tool)
en: Stamps
is: Stimplar

note: Title of shape selector (buttons down the right for shapes tool) Shape creation tool (square, circle, etc.)
en: Shapes
is: Form

note: Title of font selector (buttons down the right for text and label tools)
en: Letters
is: Stafir

note: Title of magic tool selector (buttons down the right for magic (effect plugin) tool) "Magic" effects tools (blur, flip image, etc.)
en: Magic
is: Galdrar

note: Title of fill selector (buttons down the right for fill tool)
en: Fills
is: Fyllingar

note: Freehand painting tool
en: Paint
is: Teikna

note: Stamp tool (aka Rubber Stamps)
en: Stamp
is: Stimpla

note: Line drawing tool
en: Lines
is: Línur

note: Text tool
en: Text
is: Texti

note: Label tool
en: Label
is: Merking

note: Fill tool
en: Fill
is: Fylla

note: Undo last action
en: Undo
is: Hætta við

note: Redo undone action
en: Redo
is: Gera aftur

note: Eraser tool
en: Eraser
is: Strokleður

note: Start a new picture
en: New
is: Nýtt

note: Open a saved picture Buttons for the file open dialog Open dialog: 'Open' button, to load the selected picture
en: Open
is: Opna

note: Save the current picture
en: Save
is: Geyma

note: Print the current picture
en: Print
is: Prenta

note: Quit/exit Tux Paint application
en: Quit
is: Hætta

note: Paint tool instructions
en: Pick a color and a brush shape to draw with.
is: Veldu lit og pensil til að teikna með.

note: Stamp tool instructions
en: Pick a picture to stamp around your drawing.
is: Veldu mynd til að nota sem stimpil.

note: Line tool instructions
en: Click to start drawing a line. Let go to complete it.
is: Smelltu til að byrja línu. Slepptu til að enda línuna.

en: Choose a style of text. Click on your drawing and you can start typing. Press [Enter] or [Tab] to complete the text.
is: Veldu letur. Smelltu á myndina og þú getur byrjað að skrifa. Ýttu á [Enter] eða [Tab] til að ljúka texta.

en: Choose a style of text. Click on your drawing and you can start typing. Press [Enter] or [Tab] to complete the text. By using the selector button and clicking an existing label, you can move it, edit it, and change its text style.
is: Veldu stíl á texta. Smelltu á myndina og þú getur byrjað að skrifa. Ýttu á [Enter] eða [Tab] til að ljúka texta. Með því að nota valhnappinn og smella á texta sem fyrir er, þá getur þú fært textann, breytt honum og breytt útliti og stíl.

note: Magic tool instruction
en: Pick a magical effect to use on your drawing!
is: Veldu galdraaðferð sem þú ætlar að nota á myndina!

note: Response to 'undo' action
en: Undo!
is: Hætta við!

note: Response to 'redo' action
en: Redo!
is: Gera aftur!

note: Eraser tool
en: Eraser!
is: Strokleður!

note: Response to 'start a new image' action
en: Pick a color or picture with which to start a new drawing.
is: Veldu lit eða mynd sem þú ætlar að nota til að búa til nýja mynd.

note: Response to 'open' action (while file dialog is being constructed)
en: Open…
is: Opna...

note: Response to 'save' action
en: Your image has been saved!
is: Búið að geyma myndina þína!

note: Response to 'print' action (while printing, or print dialog is being used)
en: Printing…
is: Prenta...

note: Response to 'quit' (exit) action
en: Bye bye!
is: Bless!

note: Instruction while using Line tool (after click, before release)
en: Let go of the button to complete the line.
is: Slepptu hnappnum til að enda línuna.

en: Let go of the button to complete the line. (Your line’s angle is %.0f degrees.)
is: Slepptu hnappnum til að enda línuna. (Horn línunnar er %.0f gráður.)

note: Instruction while using Shape tool (after first click, before release)
en: Hold the button to stretch the shape.
is: Haltu hnappnum niðri til að teygja formið.

en: Hold the button to stretch the shape. (It has an aspect ratio of "%.2g:1".)
is: Haltu hnappnum niðri til að teygja formið. (Það er með stærðarhlutföllin "%.2g:1".)

note: Instruction while finishing Shape tool (after release, during rotation step before second click)
en: Move the mouse to rotate the shape. Click to draw it.
is: Hreyfðu músina til að snúa forminu. Smelltu til að teikna það.

en: Move the mouse to rotate the shape. Click to draw it. (It is rotated %d degrees.)
is: Hreyfðu músina til að snúa forminu. Smelltu til að teikna það. (Það er snúið um %d gráður.)

note: Notification that 'New' action was aborted (current image would have been lost)
en: OK then… Let’s keep drawing this one!
is: Allt í lagi... Höldum þá áfram með þessa!

note: Instructions to show when the Label tool's selector mode is activated
en: Clicking an existing label (or press [Tab] to cycle through them and [Enter] to choose). Then, you can move it, edit it, and change its text style.
is: Smelltu á fyrirliggjandi merkingu (eða ýttu á [Tab] til að fletta í gegnum þær og á [Enter] til að velja). Þá geturðu fært hana, breytt henni og breytt stíl textans.

note: Instructions to show when a Label has been chosen with the selector
en: Click in your picture if you wish to reposition this label, type to change the text, and use the options to change its text style. Press [Enter] or [Tab] when you're finished.
is: Smelltu á myndina ef þú vilt færa til þessa merkingu, skrifaðu til að breyta textanum og notaðu valkostina til að breyta stíl textans. Ýttu á [Tab] eða [Enter] þegar þú hefur klárað.

note: Instructions to show when the Label tool's apply mode is activated
en: Clicking an existing label (or press [Tab] to cycle through them and [Enter] to choose) to permanently apply the text to the canvas.
is: Smelltu á fyrirliggjandi merkingu (eða ýttu á [Tab] til að fletta í gegnum þær og á [Enter] til að velja) til að setja textann endanlega á myndflötinn.

note: Instructions to show when choosing brushes, depending on the brush's feature (if there are none, show_brush_tip() will show the current tool's tip)
en: This brush is animated; its shape changes as you draw!
is: Þessi pensill er hreyfanlegur; lögun hans breytist þegar þú teiknar!

en: This brush changes depending on the angle.
is: Þessi pensill breytist miðað við hornið.

en: This brush changes depending on the angle, and is animated; its shape changes as you draw!
is: Þessi pensill breytist miðað við hornið og hann er hreyfanlegur; lögun hans breytist þegar þú teiknar!

en: This brush's spacing is now 1 pixel!
is: Millibil pensilsins er núna 1 mynddíll!

en: This brush's spacing is now about %1$d/%2$d the size of the brush shape.
is: Millibil pensilsins er núna um það bil %1$d/%2$d af stærð pensilformsins.

en: This brush's spacing is now about the size of the brush shape.
is: Millibil pensilsins er núna um það bil jafnt stærð pensilformsins.

en: This brush's spacing is now about %d times as big as the brush shape.
is: Millibil pensilsins er núna um það bil %d stærra en pensilformið.

en: This brush's spacing is now about %1$d %2$d/%3$d times as big as the brush shape.
is: Millibil pensilsins er núna um það bil %1$d %2$d/%3$d stærra en pensilformið.

note: Instructions to show when rotating stamps
en: Drag the mouse to rotate the stamp. Click to draw it. (It is rotated %d degrees.)
is: Dragðu músina til að snúa stimplinum. Smelltu til að teikna hann. (Honum er snúið um %d gráður.)

note: Prompt to confirm user wishes to quit
en: Do you really want to quit?
is: Viltu í alvörunni hætta?

note: Quit prompt positive response (quit)
en: Yes, I’m done!
is: Já, ég er búin!

note: Quit prompt negative response (don't quit)
en: No, take me back!
is: Nei, ég vil halda áfram!

note: Current picture is not saved; user is quitting
en: If you quit, you’ll lose your picture! Save it?
is: Ef þú hættir, tapast myndin! Viltu geyma hana?

en: Yes, save it!
is: Já, geyma hana!

en: No, don’t bother saving!
is: Nei, ekki geyma þetta!

note: Current picture is not saved; user is opening another picture
en: Save your picture first?
is: Geyma myndina fyrst?

note: Error opening picture
en: Can’t open that picture!
is: Get ekki opnað þessa mynd!

note: Generic dialog dismissal
en: OK
is: Í lagi

note: Notification that 'Open' dialog has nothing to show
en: There are no saved files!
is: Fann engar geymdar myndir!

note: Verification of print action
en: Print your picture now?
is: Prenta myndina núna?

en: Yes, print it!
is: Já, prentaðu hana!

note: Confirmation of successful (we hope) printing
en: Your picture has been printed!
is: Búið að prenta myndina þína!

note: We got an error printing
en: Sorry! Your picture could not be printed!
is: Því miður! Það var ekki hægt að prenta myndina þína!

note: Notification that it's too soon to print again (--printdelay option is in effect)
en: You can’t print yet!
is: Þú getur ekki prentað strax!

note: Prompt to confirm erasing a picture in the Open dialog, or exported template from the New dialog
en: Erase this picture?
is: Eyða myndinni?

en: Erase this template?
is: Eyða þessu sniðmáti?

en: Yes, erase it!
is: Já, eyða henni!

en: No, don’t erase it!
is: Nei, ekki eyða henni!

note: Reminder that Mouse Button 1 is the button to use in Tux Paint
en: Remember to use the left mouse button!
is: Muna eftir að nota vinstri músarhnappinn!

note: Confirmation of successful (we hope) image export
en: Your picture has been exported!
is: Búið að flytja út myndina þína!

en: Your slideshow GIF has been exported!
is: Búið að flytja út GIF-skyggnusýninguna þína!

note: We got an error exporting
en: Sorry! Your picture could not be exported!
is: Því miður! Það var ekki hægt að flytja út myndina þína!

en: Sorry! Your slideshow GIF could not be exported!
is: Því miður! Það var ekki hægt að flytja út GIF-skyggnusýninguna þína!

en: Sorry! Your picture could not turned into a template!
is: Því miður! Það var ekki hægt að breyta myndinni þinni í sniðmát!

note: Slideshow instructions
en: Choose the pictures you want, then click “Play”.
is: Veldu myndirnar sem þú vilt, og smelltu svo á "Spila".

note: Sound has been muted (silenced) via keyboard shortcut
en: Sound muted.
is: Slökkt á hljóði.

note: Sound has been unmuted (unsilenced) via keyboard shortcut
en: Sound unmuted.
is: Kveikt á hljóði.

note: Wait while Text tool finishes loading fonts
en: Please wait…
is: Bíddu aðeins...

note: Open dialog: 'Erase' button, to erase/deleted the selected picture
en: Erase
is: Eyða

note: Open dialog: 'Slides' button, to switch to slide show mode
en: Slides
is: Myndasýning

note: Open dialog: 'Template' button, to make a template out of a drawing
en: Template
is: Sniðmát

note: Open dialog: 'Export' button, to copy an image to an easily-accessible location
en: Export
is: Flytja út

note: Open dialog: 'Back' button, to dismiss Open dialog without opening a picture
en: Back
is: Til baka

note: Slideshow: 'Play' button, to begin a slideshow sequence
en: Play
is: Spila

note: Slideshow: 'GIF Export' button, to create an animated GIF
en: GIF Export
is: GIF-útflutningur

note: Slideshow: 'Next' button, to load next slide (image)
en: Next
is: Áfram

note: Color mixer dialog: 'Clear' button, to reset the mixed color
en: Clear
is: Hreinsa

note: Admittedly stupid way of determining which keys can be used for positive and negative responses in dialogs (e.g., [Y] (for 'yes') in English)
en: Yes
is: Já

en: No
is: Nei

note: Prompt to ask whether user wishes to save over old version of their file
en: Replace the picture with your changes?
is: Skipta út eldri myndinni með þeirri nýju?

note: Positive response to saving over old version (like a 'File:Save' action in other applications)
en: Yes, replace the old one!
is: Já, skipta út þeirri gömlu!

note: Negative response to saving over old version (saves a new image) (like a 'File:Save As...' action in other applications)
en: No, save a new file!
is: Nei, geyma nýja mynd!

note: None selected? Too dangerous to automatically select all (like we do for slideshow playback). Only 1 selected?  No point in saving as GIF.
en: Select 2 or more drawings to turn into an animated GIF.
is: Veldu 2 eða fleiri teikningar sem á að breyta í GIF-hreyfimynd.

note: Descriptions (names) of the color mixer tool's primary colors and shades
en: red
is: rautt

en: yellow
is: gult

en: blue
is: blátt

en: white
is: hvítt

en: grey
is: grátt

en: black
is: svart

note: Tool tip text describing a mixed color (e.g., "1/3 red and 1/2 yellow", or "1/3 blue and 2/3 white", etc.)
en: Your color is %1$s %2$s.
is: Liturinn þinn er %1$s %2$s.

en: Your color is %1$s %2$s and %3$s %4$s.
is: Liturinn þinn er %1$s %2$s og %3$s %4$s.

en: Your color is %1$s %2$s, %3$s %4$s, and %5$s %6$s.
is: Liturinn þinn er %1$s %2$s, %3$s %4$s, og %5$s %6$s.

en: Your color is %1$s %2$s, %3$s %4$s, %5$s %6$s, and %7$s %8$s.
is: Liturinn þinn er %1$s %2$s, %3$s %4$s, %5$s %6$s, og %7$s %8$s.

en: Your color is %1$s %2$s, %3$s %4$s, %5$s %6$s, %7$s %8$s, and %9$s %10$s.
is: Liturinn þinn er %1$s %2$s, %3$s %4$s, %5$s %6$s, %7$s %8$s, og %9$s %10$s.

en: Your color is %1$s %2$s, %3$s %4$s, %5$s %6$s, %7$s %8$s, %9$s %10$s, and %11$s %12$s.
is: Liturinn þinn er %1$s %2$s, %3$s %4$s, %5$s %6$s, %7$s %8$s, %9$s %10$s, og %11$s %12$s.

note: Color mixer; e.g., "Your color is entirely grey."
en: entirely
is: algerlega

note: Add "Color Select" color:
en: Select a color from your drawing.
is: Veldu lit úr teikningunni þinni.

en: Pick a color. Hues go top to bottom. Saturation/intensity goes left (pale) to right (pure). Value (lightness/darkness): grey bar.
is: Veldu lit. Litblæir eru að ofan og niður. Litmettun/litstyrkur fer frá vinstri (fölt) til hægri (hreint). Litgildi (ljóst/dökkt) eru á gráu stikuni.

en: Click the primary colors (red, yellow, and blue), white (to tint), grey (to tone), and black (to shade), to mix together a new color.
is: Smelltu á frumlitina (rautt, gult og blátt), hvítt (til að lita), grátt (til að tóna) og svart (til að skyggja) til að blanda nýjan lit.

en: Drawing program
is: Teikniforrit

en: Tux Paint (Fullscreen)
is: Tux Paint (skjáfylli)

en: Color Shift
is: Litskipti

en: Click and drag the mouse to change the colors in parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að breyta litunum í hluta myndarinnar.

en: Click to change the colors in your entire picture.
is: Smelltu og hreyfðu músina til að breyta litunum í allri myndinni.

en: Blind
is: Strimlar

en: Click towards the edge of your picture to pull window blinds over it. Move perpendicularly to open or close the blinds.
is: Smelltu við jaðar myndarinnar til að draga strimlagluggatjöld fyrir myndina. Færðu músina þvert til að opna og loka gluggatjöldunum.

en: Blocks
is: Blokkir

en: Chalk
is: Krít

en: Drip
is: Leka

en: Click and drag the mouse around to make the picture blocky.
is: Smelltu og dragðu músina til að gera myndina alla í blokkum.

en: Click to make the entire picture blocky.
is: Smelltu til að gera myndina alla í blokkum.

en: Click and drag the mouse around to turn the picture into a chalk drawing.
is: Smelltu og dragðu músina til að breyta myndinni í krítarmynd!

en: Click to turn the entire picture into a chalk drawing.
is: Smelltu til að breyta myndinni í krítarmynd.

en: Click and drag the mouse around to make the picture drip.
is: Smelltu og dragðu músina til að láta myndina leka.

en: Click to make the entire picture drip.
is: Smelltu til að láta alla myndina leka í dropum.

en: Bloom
is: Blómi

en: Click and drag to apply a glowing "bloom" effect to parts of your image.
is: Smelltu og dragðu músina til að bæta við glóandi blómgunar-áhrifum á hluta myndarinnar.

en: Click to apply a glowing "bloom" effect to your entire image.
is: Smelltu til að bæta við glóandi blómgunar-áhrifum á myndina þína.

en: Blur
is: Móða

en: Click and drag the mouse around to blur the image.
is: Smelltu og dragðu músina til að gera myndina óskýrari.

en: Click to blur the entire image.
is: Smelltu til að gera alla myndina óskýrari.

note: Both are named "Bricks", at the moment:
en: Bricks
is: Múrsteinar

en: Click and drag to draw large bricks.
is: Smelltu og dragðu músina til að búa til stóra múrsteina.

en: Click and drag to draw small bricks.
is: Smelltu og dragðu músina til að búa til litla múrsteina.

en: Click and drag to draw bricks.
is: Smelltu og dragðu músina til að draga múrsteina.

en: Calligraphy
is: Skrautritun

en: Click and drag the mouse around to draw in calligraphy.
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna eins og skrautskrift.

en: Cartoon
is: Teiknimynd

en: Click and drag the mouse around to turn the picture into a cartoon.
is: Smelltu og dragðu músina til að breyta myndinni í teiknimynd.

en: Click to turn the entire picture into a cartoon.
is: Smelltu til að breyta myndinni í teiknimynd.

en: Checkerboard
is: Köflótt

en: Click and drag to fill the canvas with a checkerboard pattern.
is: Smelltu og dragðu músina til að búa til köflótta reiti.

en: Clone
is: Klóna

en: Click once to pick a spot to begin cloning. Click again and drag to clone that part of the picture.
is: Smelltu einu sinni til að velja brett til að klóna. Smelltu og dragðu músina til að búa til afrit af þeim bletti.

en: 3D Glasses
is: Þrívíddargleraugu

en: Color Sep.
is: Litskipting

en: Double Vision
is: Tvöföld sýn

en: Click and drag left and right to separate your picture's red and cyan, to make anaglyphs you can view with 3D glasses!
is: Smelltu og dragðu músina til að aðskilja rauða og blágræna liti í myndinni þinni, svo þú getir skoðað hana með þrívíddargleraugum!

en: Click and drag to separate your picture's colors.
is: Smelltu og dragðu músina til að aðskilja litina í myndinni þinni.

en: Click and drag to simulate double vision.
is: Smelltu og dragðu músina til að búa til tvöfalda sýn.

en: Confetti
is: Pappírsskraut

en: Click to throw confetti!
is: Smelltu til að kasta skrauti!

en: Distortion
is: Afmynda

en: Click and drag the mouse to cause distortion in your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að afmynda hluta myndarinnar.

en: Emboss
is: Upphleypt

en: Click and drag the mouse to emboss the picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að upphleypa myndina.

en: Click to emboss the entire picture.
is: Smelltu til að upphleypa alla myndina.

en: Lighten
is: Lýsa

en: Darken
is: Dekkja

en: Desaturate
is: Afmetta

en: Saturate
is: Metta

en: Remove Color
is: Fjarlægja lit

en: Keep Color
is: Halda lit

en: Click and drag the mouse to lighten parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að gera hluta myndarinnar bjartari.

en: Click to lighten your entire picture.
is: Smelltu til að gera myndina bjartari

en: Click and drag the mouse to darken parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að gera hluta myndarinnar dekkri.

en: Click to darken your entire picture.
is: Smelltu til að gera myndina dekkri.

en: Click and drag the mouse to desaturate parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að gera hluta myndarinnar afmettaða.

en: Click to desaturate your entire picture.
is: Smelltu til að gera myndina afmettaða.

en: Click and drag the mouse to saturate parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að litmetta hluta myndarinnar þinnar.

en: Click to saturate your entire picture.
is: Smelltu til að gera alla myndina litmettaða.

en: Click and drag the mouse to entirely desaturate parts of your picture that match the chosen color.
is: Smelltu og dragðu músina til að afmetta þá hluta myndarinnar sem samsvara völdum lit.

en: Click to entirely desaturate the parts of your picture that match the chosen color.
is: Smelltu til að afmetta þá hluta myndarinnar sem samsvara völdum lit.

en: Click and drag the mouse to entirely desaturate parts of your picture that don't match the chosen color.
is: Smelltu og dragðu músina til að afmetta alveg þá hluta myndarinnar sem samsvara ekki völdum lit.

en: Click to entirely desaturate the parts of your picture that don't match the chosen color.
is: Smelltu til að afmetta þá hluta myndarinnar sem samsvara ekki völdum lit.

en: Fisheye
is: Fiskauga

en: Click on part of your picture to create a fisheye effect.
is: Smelltu á svæði á myndinni til að framkalla fiskauga-áhrif.

en: Flower
is: Blóm

en: Click and drag to draw a flower stalk. Let go to finish the flower.
is: Smelltu og dragðu til að teikna blómstilk. Förum svo og klárum blómið.

en: Foam
is: Froða

en: Click and drag the mouse to cover an area with foamy bubbles.
is: Smelltu og dragðu músina yfir svæði til að þekja það með froðu.

en: Fold
is: Brot

en: Choose a background color and click to turn the corner of the page over.
is: Veldu bakgrunnslit og smelltu til að snúa við horni myndarinnar

en: Fretwork
is: Mynstur

en: Click and drag to draw repetitive patterns.
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna endurtekin mynstur.

en: Click to surround your picture with repetitive patterns.
is: Smelltu til að ramma myndina inn myndina þína með endurteknum mynstrum.

en: Glass Tile
is: Glerflísar

en: Click and drag the mouse to put glass tile over your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að draga glerflísar yfir myndina.

en: Click to cover your entire picture in glass tiles.
is: Smelltu til að brjóta myndina þína upp í glerflísar.

en: Googly Eyes
is: Vaggandi augu

en: Grass
is: Gras

en: Click and drag to draw grass. Don’t forget the dirt!
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna gras. Ekki gleyma drullunni!

en: Halftone
is: Hálftónað

en: Click and drag to turn your drawing into a newspaper.
is: Smelltu og dragðu músina til að breyta myndinni þinni í dagblað.

en: Click to turn your drawing into a newspaper.
is: Smelltu til að breyta myndinni þinni í dagblað.

en: Kaleido-4
is: Kviksjá-4

en: Kaleido-6
is: Kviksjá-6

en: Kaleido-8
is: Kviksjá-8

en: Click and drag around your picture to look through it with a kaleidoscope!
is: Smelltu og dragðu músina til að láta hluta myndarinnar líta út eins og þeir séu í kviksjá (kaleidoscope).

en: Symmetric Left/Right
is: Samhverft Vinstri/Hægri

en: Symmetric Up/Down
is: Samhverft Efri/Neðri

en: Pattern
is: Mynstur

en: Tiles
is: Flísar

note: KAL_BOTH
en: Kaleidoscope
is: Kviksjá

en: Click and drag the mouse to draw with two brushes that are symmetric across the left and right of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til teikna með tveimur penslum sem eru samhverfir hægra og vinstri meginn á myndinni - um lóðréttan ás.

en: Click and drag the mouse to draw with two brushes that are symmetric across the top and bottom of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til teikna með tveimur penslum sem eru samhverfir um efri og neðri hluta myndarinnar - um láréttan ás.

en: Click and drag the mouse to draw a pattern across the picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að draga mynstur yfir myndina.

en: Click and drag the mouse to draw a pattern that is symmetric across the picture.
is: Smelltu og dragðu músina til teikna samhverft mynstur á myndina.

note: KAL_BOTH
en: Click and drag the mouse to draw with symmetric brushes (a kaleidoscope).
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna með samhverfum penslum (kviksjá).

en: Light
is: Ljós

en: Click and drag to draw a beam of light on your picture.
is: Smelltu og dragðu til að teikna ljósgeisla á myndina þína.

en: Lightning
is: Elding

en: Click, drag, and release to draw a lightning bolt between two points.
is: Smelltu, dragðu og slepptu til að teikna eldingu á milli tveggja punkta.

en: Maze
is: Völundarhús

en: Click and drag to paint a maze on your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna völundarhús á myndina þína.

en: Click to turn your entire picture into a maze.
is: Smelltu til að breyta myndinni í völundarhús.

en: Metal Paint
is: Málm-áferð

en: Click and drag the mouse to paint with a metallic color.
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna með málmáferð.

en: Mirror
is: Spegla

en: Flip
is: Fletta

en: Click to make a mirror image.
is: Smelltu til að gera spegilmynd.

en: Click to flip the picture upside-down.
is: Smelltu til að setja myndina á hvolf.

en: Mosaic
is: Tígulsteinar

en: Click and drag the mouse to add a mosaic effect to parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að bæta við tígulsteina-áhrifum á hluta myndarinnar.

en: Click to add a mosaic effect to your entire picture.
is: Smelltu til að bæta við tígulsteina-áhrifum á myndina þína.

en: Square Mosaic
is: Ferningslaga tígulsteinn

en: Hexagon Mosaic
is: Sexhyrndur tígulsteinn

en: Irregular Mosaic
is: Óreglulegur tígulsteinn

en: Click and drag the mouse to add a square mosaic to parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að bæta við ferhyrndum mósaík-áhrifum á myndina.

en: Click to add a square mosaic to your entire picture.
is: Smelltu og hreyfðu músina til að bæta við ferhyrndum tígulsteina-áhrifum á alla myndina þína.

en: Click and drag the mouse to add a hexagonal mosaic to parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að bæta við sexhyrndum tígulsteina-áhrifum á myndina.

en: Click to add a hexagonal mosaic to your entire picture.
is: Smelltu til að bæta við sexhyrndum tígulsteina-áhrifum á alla myndina þína.

en: Click and drag the mouse to add an irregular mosaic to parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að bæta við óreglulegum tígulsteina-áhrifum á hluta myndarinnar.

en: Click to add an irregular mosaic to your entire picture.
is: Smelltu til að bæta við óreglulegum tígulsteina-áhrifum á myndina þína.

en: Negative
is: Andhverfa

en: Opposite
is: Andhverfa

en: Click and drag the mouse around to make your painting negative.
is: Smelltu og dragðu músina til að andhverfa litum myndarinnar.

en: Click to turn your painting into its negative.
is: Smelltu til að andhverfa litum myndarinnar.

en: Click and drag the mouse around to change colors to their opposites -- their complementary colors.
is: Smelltu og dragðu músina um til að breyta litum í andhverfu sína -- það er að segja gagnstæða liti.

en: Click to turn all colors in your painting into their opposites -- their complementary colors.
is: Smelltu til að breyta öllum litum myndarinnar í andhverfu sína -- það er að segja gagnstæða liti.

en: Noise
is: Suð

en: Click and drag the mouse to add noise to parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til bæta við truflunum í myndina.

en: Click to add noise to your entire picture.
is: Smelltu til bæta við óreglu í alla myndina.

en: Perspective
is: Sjónarhorn

en: Panels
is: Spjöld

en: Tile Zoom
is: Tíglaður aðdráttur

en: Zoom
is: Renna

en: Rush
is: Hreyfimóðun

en: Click on the corners and drag where you want to stretch the picture.
is: Smelltu á hornin og dragðu myndina til að teygja hana.

en: Click to turn your picture into 2-by-2 panels.
is: Smelltu til að breyta myndinni þinni í 2 sinnum 2 spjöld.

en: Click and drag up to zoom in the picture. Drag down to zoom out and tile the picture.
is: Smelltu og dragðu músina upp til að renna að eða. Dragðu niður til að renna frá myndinni og flísaleggja.

en: Click and drag up to zoom in or drag down to zoom out the picture.
is: Smelltu og dragðu músina upp til að renna að eða niður til að renna frá myndinni.

en: Click and drag up to rush in or drag down to rush out the picture.
is: Smelltu og dragðu músina upp til að hreyfimóða inn eða niður til að hreyfimóða út úr myndinni.

en: Pixels
is: Mynddílar

en: Click and drag to draw large pixels.
is: Smelltu og dragðu músina til að búa til stóra mynddíla.

en: Puzzle
is: Púsluspil

en: Click the part of your picture where would you like a puzzle.
is: Smelltu á hluta myndarinnar sem þú vilt láta líta út eins og í púsluspili.

en: Click to make a puzzle in fullscreen mode.
is: Smelltu til að búa til púsluspil yfir allan skjáinn.

en: Rails
is: Teinar

en: Click and drag to draw train track rails on your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna járnbrautarteina á myndina þína.

en: Rainbow
is: Regnbogi

en: Smooth Rainbow
is: Mjúkur regnbogi

en: Rainbow Cycle
is: Regnbogahringur

en: You can draw in rainbow colors!
is: Þú getur teiknað með regnboga-litum!

en: Rain
is: Regn

en: Click to place a rain drop onto your picture.
is: Smelltu til að setja regndropa á myndina þína.

en: Click to cover your picture with rain drops.
is: Smelltu til að setja regndropa á alla myndina þína.

en: Real Rainbow
is: Raunverulegur regnbogi

en: ROYGBIV Rainbow
is: RAGGBLF-regnbogi

en: Click where you want your rainbow to start, drag to where you want it to end, and then let go to draw a rainbow.
is: Smelltu þar sem þú vilt að regnboginn byrji, dragðu þangað sem þú vilt að regnboginn endi, og slepptu músahnappnum til að teikna regnboga.

en: Reflection
is: Endurkast

en: Click and drag the mouse around to add a reflection to your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að bæta speglun í myndina.

en: Ribbon
is: Borði

en: Add a flowing ribbon to your picture.
is: Bættu fljótandi borða við myndina þína.

en: Ripples
is: Gárur

en: Click to make ripples appear over your picture.
is: Smelltu til að gera gárur á myndina þína.

en: Rosette
is: Rósetta

en: Click and start drawing your rosette.
is: Smelltu og byrjaðu að teikna rósettuna þína.

en: You can draw just like Picasso!
is: Þú getur teiknað eins og Picasso!

en: Edges
is: Jaðrar

en: Sharpen
is: Skerpa

en: Silhouette
is: Skuggamynd

en: Click and drag the mouse to trace edges in parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að draga eftir jöðrum í hluta myndarinnar.

en: Click to trace edges in your entire picture.
is: Smelltu til að teikna í jaðra á allri myndinni þinni.

en: Click and drag the mouse to sharpen parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að skerpa hluta myndarinnar þinnar.

en: Click to sharpen the entire picture.
is: Smelltu til að skerpa alla myndina.

en: Click and drag the mouse to create a black and white silhouette.
is: Smelltu og dragðu músina til að gera svart-hvítar skuggamyndir.

en: Click to create a black and white silhouette of your entire picture.
is: Smelltu til að gera alla myndina að skuggamynd.

en: Shift
is: Hliðra

en: Click and drag to shift your picture around on the canvas.
is: Smelltu og dragðu músina til að færa myndina til á bakgrunninum.

en: Smooth
is: Mjúkt

en: Squiggles
is: Dúllur

en: Loops
is: Lykkjur

en: Click and drag the mouse around to draw in freehand; it will be smoothed when you let go.
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna fríhendis; tlínur verða mýktar þegar þú sleppir.

en: Click and drag the mouse around to draw squiggles.
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna dúllur.

en: Click and drag the mouse around to draw loop-the-loops.
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna lykkjur.

en: Smudge
is: Fingramálun

note: if (which == 1)
en: Wet Paint
is: Blaut málning

en: Click and drag the mouse around to smudge the picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að káma myndina.

note: if (which == 1)
en: Click and drag the mouse around to draw with wet, smudgy paint.
is: Smelltu og dragðu músina til að líkja eftir málun með blautri málningu.

en: Snow Ball
is: Snjóbolti

en: Snow Flake
is: Snjókorn

en: Click to add snow balls to your picture.
is: Smelltu til bæta snjóboltum við myndina þína.

en: Click to add snow flakes to your picture.
is: Smelltu til bæta snjókornum við myndina þína.

en: Stretch
is: Teygja

en: Click and drag to stretch part of your picture vertically or horizontally.
is: Smelltu og dragðu músina til að teygja hluta myndarinnar lárétt eða lóðrétt.

en: String edges
is: Streng-jaðrar

en: String corner
is: Streng-horn

en: String 'V'
is: Streng-V

en: Click and drag to draw string art. Drag top-bottom to draw less or more lines, left or right to make a bigger hole.
is: Smelltu og dragðu til að teikna strengjalist. Dragðu frá efri hluta myndar og niður til að teikna færri eða fleiri línur, vinstri eða hægri til að gera stærri holu.

en: Click and drag to draw arrows made of string art.
is: Smelltu og dragðu til að teikna strengjalistörvar.

en: Draw string art arrows with free angles.
is: Teikna strengja-list-örvar með frjálsum hornum.

en: Circles
is: Hringar

en: Rays
is: Geislar

en: Fur
is: Loðfeldur

en: Click and drag to transform parts of your picture to circular brushstrokes.
is: Smelltu og dragðu músina til að breyta hluta myndarinnar í hringlaga pensilstrokur.

en: Click to turn your entire picture into circular brushstrokes.
is: Smelltu til að breyta allri myndinni í hringlaga pensilstrokur.

en: Click and drag to transform parts of your picture to brushstroke rays.
is: Smelltu og dragðu músina til að breyta hluta myndarinnar í geislandi pensilstrokur.

en: Click to turn your entire picture into brushstroke rays.
is: Smelltu til að breyta allri myndinni í geislandi pensilstrokur.

en: Click and drag to add fur to your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til bæta við loðnum hárum í myndina.

en: Tint
is: Litblær

en: Color & White
is: Litur+Hvítt

en: Click and drag the mouse around to change the color of parts of your picture.
is: Smelltu og dragðu músina um til að breyta litum á hluta myndarinnar.

en: Click to change the color of your entire picture.
is: Smelltu til að breyta litum myndarinnar.

en: Click and drag the mouse around to turn parts of your picture into white and a color you choose.
is: Smelltu og dragðu músina um til að breyta hluta af myndinni þinni yfir í hvítt og annan lit sem þú velur.

en: Click to turn your entire picture into white and a color you choose.
is: Smelltu til að breyta myndinni þinni yfir í hvítt og lit sem þú velur.

en: Toothpaste
is: Tannkrem

en: Click and drag to squirt toothpaste onto your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að sprauta tannkremi yfir myndina þína.

en: Tornado
is: Hvirfilvindur

en: Click and drag to draw a tornado funnel on your picture.
is: Smelltu og dragðu músina til að teikna hvirfilvind á myndina þína.

en: TV
is: Sjónvarp

en: TV (Bright)
is: Sjónvarp (bjart)

en: Click and drag to make parts of your picture look like they are on television.
is: Smelltu og dragðu músina til að láta hluta myndarinnar líta út eins og þeir séu í sjónvarpi.

en: Click to make your picture look like it's on television.
is: Smelltu til að láta myndina líta út eins og hún sé sjónvarpsmynd.

en: Waves
is: Bylgjur

en: Wavelets
is: Smábylgjur

en: Click to make the picture horizontally wavy. Click toward the top for shorter waves, the bottom for taller waves, the left for small waves, and the right for long waves.
is: Smelltu til að búa til láréttar bylgjur. Smelltu ofarlega til að gera bylgjurnar styttri, neðarlega fyrir stærri bylgjur, til vinstri fyrir litlar bylgjur og til hægri fyrir langar bylgjur.

en: Click to make the picture vertically wavy. Click toward the top for shorter waves, the bottom for taller waves, the left for small waves, and the right for long waves.
is: Smelltu til að búa til lóðréttar bylgjur. Smelltu ofarlega til að gera bylgjurnar styttri, neðarlega fyrir stærri bylgjur, til vinstri fyrir litlar bylgjur og til hægri fyrir langar bylgjur.

en: Xor Colors
is: XOR Litir
